Flat Welding Flange Tare da Wuya
Saboda flange yana da kyakkyawan aiki, ana amfani dashi sosai a cikin ayyukan yau da kullun kamar masana'antar sinadarai, gini, samar da ruwa, magudanar ruwa, man fetur, masana'antar haske da nauyi, firiji, tsaftar muhalli, aikin famfo, faɗar wuta, wutar lantarki, sararin samaniya, ginin jirgin ruwa da haka kuma.
Ka'idojin flange na duniya galibi suna da tsarin guda biyu, wato tsarin flange na Turai wanda DIN Jamus ke wakilta (ciki har da tsohuwar Tarayyar Soviet) da tsarin flange na bututun Amurka wanda ke wakilta ta bututun ANSI na Amurka.Bugu da ƙari, akwai flanges na bututun JIS na Japan, amma ana amfani da su ne kawai a ayyukan jama'a a cikin tsire-tsire na petrochemical, kuma suna da ɗan tasiri a duniya.Yanzu gabatarwar flanges na bututu a cikin ƙasashe daban-daban shine kamar haka:
1. Turawa tsarin bututu flanges wakilta Jamus da tsohuwar Tarayyar Soviet
2. American tsarin bututu flange matsayin, wakilta ANSI B16.5 da ANSI B 16.47
3. Biritaniya da Faransanci bututun ma'auni, kowannensu yana da ma'auni na flange guda biyu.
A taƙaice, ana iya taƙaita ka'idodin flange na bututu na duniya a matsayin tsarin flange daban-daban guda biyu daban-daban kuma waɗanda ba za a iya musanya su ba: ɗaya shine tsarin flange na bututun Turai wanda Jamus ke wakilta;ɗayan yana wakiltar tsarin flange na bututun Amurka na Amurka.
IOS7005-1 misali ne wanda Ƙungiyar Ƙasa ta Duniya don daidaitawa ta yi a cikin 1992. Wannan ma'auni shine ainihin ma'aunin flange na bututu wanda ya haɗu da jerin nau'i biyu na flanges daga Amurka da Jamus.